Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 116
    re: liệu bệnh hôi nách có bị lây không?

ngày mình còn nhỏ cả nhà cứ bảo mình không nên mặc hay mượn áo của bạn nào bị hôi nách mặc, vì dễ bị lây, nên mình cũng nghĩ thế, nhưng thật ra mình thấy bị hôi có thể do tuyến mồ hôi của từng người, hoạt động mạng nên dẫn đến có mùi cơ thể, mà mình thấy hầu hết bây giờ ai cũng bị mùi cơ thể khi hoạt động mạnh.

re: liệu bệnh hôi nách có lây không?

mình nghĩ bị hôi nách là do cơ thể hay do tuyến mồ hôi, vì hoạt động nhiều mà bị hôi nách thôi, mình thấy bây giờ hầu như bị hôi nách rất nhiều, ngoài do thời tiết, hoạt động nhiều, mặc quá bí thì cũng có thể do ăn các thực phẩm hay nước uống làm tăng cường mùi hôi.

cảm ơn bài viết của bạn thienthu nhé. nói thật, mình cũng bị rau mùi nhưng mà ăn uống thì cứ vô độ, chả để ý gì luôn. ngày nào mà mình ko dùng lăn khử mùi, là y như rằng mùi rất nặng, khó chịu, chỉ cần đứng cách 1-2 m là đã ngửi thấy rồi. mọi ng phản ánh thế. nhìu lúc cảm thấy tự ti và xấu hổ vì cái bệnh này quá trời luôn. hix. chỉ muốn cắt bỏ luôn cái tuyến mồ hôi gây ra mùi khó chịu này thôi.

hình như bệnh này ko lây sao á, cái áo mặc lại có mùi là do ảnh hưởng thôi
    hôi nách là do tuyến mồ hôi ở nách cơ mà

rykerphong Guest

hôi là do cơ thể bài tiết đó bạn, nguyên nhân làm sao mà có liên quan gì tới người xung được
    có thể bạn ám ảnh mùi của bạn bạn nên khi mặc lại áo bạn mới thấy có mùi

vậy là có lây hay ko ạ?
    cháu chẳng biết tin ai cả
    thôi, tốt nhất cháu chẳng mặc chung đồ với ai đâu
    chẳng may có bị hôi nách thì ngồi khóc cũng ko có tác dụng

mình thấy nhiều người cứ bảo mặc chung áo với người hôi nách là bị lây. nhưng theo mình hôi là do tuyến mồ hôi và do cơ thể mỗi người, có thể do bị viêm hay do tuyến mồ hôi hoạt động và tiết nhiều hơn người khác.

re: liệu bệnh hôi nách có lây không

mình thấy giờ nhiều người bị hôi nách lắm, nhưng chắc cũng không phải lây đâu, bị hôi chăc do hoạt động nhiều nên khiến các tuyến mồ hôi tiết mạnh thôi, mặc thoáng rồi tắm rửa thường xuyên giúp cơ thể luôn sạch sẽ là được. ông anh họ mình cũng trị ở kangnam rồi, hơn 1 năm rồi mà chưa thấy tái phát lại, ko biết có khỏi vĩnh viễn ko

anh dong Guest

nếu hôi nách lây được thì cũng lo đấy, vì vn phương tiện công cộng như xe bus nhiều
    nếu mà có ng bị hôi nách đi chả lây cho người khác à, xe bus đông làm sao mà tránh được nhỉ?

mình cũng cho là ko lây, cái này di truyền thì đúng rồi
    nếu bố hoặc mẹ mà bị con rất dễ bị, nhưng ko phải con nào cũng bị đâu, có khi vẫn ko bị đấy

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối