Kết quả 1 đến 3 của 3

Lưu ý khi tập thể dục thẩm mỹ sau khi phẫu thuật

Phẫu thuật thẩm mỹ giúp chị em làm đẹp nhanh hơn nhưng cũng ảnh hưởng không nhỏ tới sức khỏe và cách vận động của cơ thể. Vì thế, khi muốn tập thể dục, bạn cần lưu ý những điều sau.
    Dù nâng ngực bằng phương pháp nào đi nữa, việc luyện tập bắt đầu sau sáu tuần là tốt nhất. Bạn nên vận động một cách nhẹ nhàng và không nên tập những động tác tác động đến tay. Nếu vận động vùng tay quá mạnh, các cơ sẽ đè ép, làm dịch chuyển vị trí của túi ngực. Cũng không nên thực hiện những động tác ngồi dậy chống tay. Trong thời gian này, tuyệt đối không tập những động tác yoga có tư thế nằm sấp vì sẽ gây chèn ép ngực hoặc làm lệch túi ngực…

Đối với những người hút mỡ bụng, thời gian để có thể tập thể dục sau phẫu thuật thẩm mỹ như tập máy hay đứng trên bàn xoay là 2 tuần. Riêng với người có lớp mỡ quá dày, phải phẫu thuật tái tạo thành bụng, cần tuân thủ việc luyện tập sau sáu tuần. Nếu cử động quá sớm, quá mạnh hoặc thực hiện những động tác gập người ngồi dậy có thể dẫn tới bung chỉ. Sau khi vết thương lành hẳn, có thể nâng thời gian tập từ 45 – 60 phút/ngày.

Sau bốn tuần người phẫu thuật nâng mông có thể tập thể dục, đi bộ nhẹ, hoặc đạp xe bình thường. Việc tập luyện này sẽ giúp các cơ dẻo dai và hoạt động trở lại bình thường dễ dàng hơn.

cảm ơn nhé mình sẽ tìm hiểu

chú ý thế nào bây giờ