Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Có nên dạy con tập đọc trước khi bé đi học lớp 1 không?

Bé nhà mình đang học mẫu giáo, sang năm bé mới vào lớp 1. Mình định dạy con tập đọc trước khi vào lớp 1 để bé bớt bỡ ngỡ khi đến trường. Không biết như vậy có nên không các mẹ nhỉ?

Dạy cũng mất khá nhiều thời gian buổi tối của mình nhưng nếu tốt cho con thì ko vấn đề gì cả

ngoc88 Guest
    Mình nghĩ là không. Dạy trước khiến lúc đi học bé dễ sinh tự mãn do những điều cô dạy bé biết rồi mà sinh tính kiêu ngạo, như thế bé ko ngoan đâu

Mình dạy cho bé biết hết mặt chữ, dạy bé cách đánh vần tên bé trước thôi chứ cũng ko dạy nhiều. Mà giờ trẻ mẫu giáo cũng được học chữ rồi mà

Trích dẫn Gửi bởi mẹ Kitty
    Mình dạy cho bé biết hết mặt chữ, dạy bé cách đánh vần tên bé trước thôi chứ cũng ko dạy nhiều. Mà giờ trẻ mẫu giáo cũng được học chữ rồi mà
    Mình cũng nghĩ như mẹ này, tập cho bé 1 chút để bẽ khỏi bỡ ngỡ khi tiếp xúc với chữ thôi. CÒn ko cần phải dạy nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Gionee
    Bé nhà mình đang học mẫu giáo, sang năm bé mới vào lớp 1. Mình định dạy con tập đọc trước khi vào lớp 1 để bé bớt bỡ ngỡ khi đến trường. Không biết như vậy có nên không các mẹ nhỉ?

Dạy cũng mất khá nhiều thời gian buổi tối của mình nhưng nếu tốt cho con thì ko vấn đề gì cả
    bé nhà mình bước sang tuổi thứ 4 mình đã dạy bé nhận biết mặt chữ rồi mẹ nó ah. Minh nghĩ là nên làm, nếu ko dạy bảo bé sớm bé sẽ bỡ ngỡ khi bước vào lớp một

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Cún
    bé nhà mình bước sang tuổi thứ 4 mình đã dạy bé nhận biết mặt chữ rồi mẹ nó ah. Minh nghĩ là nên làm, nếu ko dạy bảo bé sớm bé sẽ bỡ ngỡ khi bước vào lớp một
    Bé còn nhỏ, nên cho bé đc chơi đã bạn ạ, đừng bắt bé học sớm, làm hỏng tuổi thơ của bé ko hay chút nào, với lại dạy trước như thế dễ khiến bé tự kiêu đấy

Hix. Biết là ko nên dạy, ko cần dạy nhưng nhà nhà đều đưa bé đi học thêm trước tuổi, nên giờ mình ko cho bé nhà mình đi học thì sẽ bị thua kém bạn bè, con mình sẽ bị tự ti, mặc cảm khi đến trường

Giờ chạy theo thành tích nhiều quá, bé mà chưa biết mặt chữ khéo cô giáo ko nhận vào lớp 1 đấy. Thế nên không muốn dạy bé nhưng vẫn phải dạy

thiepcuoi_bds Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Mèo vằn
    Giờ chạy theo thành tích nhiều quá, bé mà chưa biết mặt chữ khéo cô giáo ko nhận vào lớp 1 đấy. Thế nên không muốn dạy bé nhưng vẫn phải dạy
    Mình cũng mệt mỏi với cái này lắm, đang lo con mình mai sau đây. Chả muốn ép bé học tí nào cả nhưng lại sợ ko theo kịp chúng bạn, còn sợ cô ko nhận vào lớp nữa ấy

gameonline10 Guest
    Dạy đọc và viết thì em nghĩ là cứ nên để cô giáo lo. Các cô có phương pháp riêng chuyên nghiệp. Giống như đi tập tennis phải tập từ đầu cho đúng cơ bản. Sai từ đầu sau rất khó sửa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối