Kết quả 1 đến 7 của 7

Bài tập thu nhỏ âm đạo sau sinh hiệu quả cho các mẹ

sau khi sinh con, việc vùng kín của chị em không còn nhỏ nhắn xinh xinh như trước là việc hết sức bình thường. nhưng việc này lại khiến quan hệ vợ chồng không được viên mãn như lúc trước nữa, chính vì vậy chị em cần những bài luyện tập thu nhỏ âm đạo để hâm nóng lửa tình trong những lúc hai vợ chồng gần nhau.

phương pháp kegel thu nhỏ âm đạo rất hiệu quả​
    âm đạo của phụ nữ có thể mở rộng hơn 1 – 5 cm và thậm chí hơn thế khi em bé chào đời. do âm đạo có khả năng đàn hồi đáng kinh ngạc và có thể giãn rộng ra để thích hợp với bất kỳ kích cỡ nào của “cậu bé” rồi trở lại kích cỡ bình thường sau khi quan hệ.

tuy nhiên, nếu bạn sinh con thì khi đó âm đạo giãn ra có thể không còn khả năng đàn hồi như trước khi sinh khi có quan hệ tình dục do vậy việc quan hệ tình dục sẽ ít đạt khoái cảm hơn. một số bà mẹ cho biết họ cảm nhận thấy âm đạo rộng hơn sau khi sinh. để khác phục tình trạng này có một bài tập nhỏ dành cho các chị em muốn thu nhỏ âm đạo.

một trong những bài tập thu nhỏ âm đạo được nhiều chị em đánh giá cao nhất đó là bài tập kegel, bài tập này mang tên của bác sĩ kegel, người đã sáng tạo ra các bài tập để kích hoạt các cơ, giúp cơ quan sinh dục của người phụ nữ được săn chắc hơn, bài tập này thực hiện như sau:

- lấy một ngón tay nhẹ nhàng luồn vào bên trong âm đạo và tìm cách kẹp lấy ngón tay bằng cách cố gắng ép chặt các vùng cơ xung quanh, bạn sẽ cảm nhận thấy âm đạo đang co lại. sau đó, hãy thả lỏng các cơ. chú ý cắt móng tay, tránh để móng tay xước để âm đau không bị tổn thương khi tập luyện.

- hãy co cơ âm đạo rồi thả lỏng như khi bạn đi tiểu, và cố gắng nín lại giữa dòng (nhưng không khép hai đùi vào nhau). lặp đi lặp lại động tác này.

luyện tập bài tập thu nhỏ âm đạo sau sinh không khó​
    - thắt cơ vùng chậu của bạn và giữ trong khoảng 3 giây, sau đó thư giãn các cơ bắp hoàn toàn cũng trong 3 giây. sau đó, bạn có thể tăng thời gian lên 5 – 10 giây và thậm chí lâu hơn.

- hãy siết chặt các cơ sàn chậu trong 5 giây và sau đó thả lỏng ra. làm liên tục như vậy 10 lần thì dừng lại. có thể bạn sẽ mất khoảng 50 giây để hoàn thành. sau đó nghỉ tầm 10-20 giây thì thực hiện lại động tác này.

- nằm ngửa trên sàn, đầu gối gập, hai chân mở rộng sang hai bên, hai gót chạm nhau. hai tay giữ hai bàn chân, kéo chân về phía ngực. chú ý vẫn để hai gót chân chạm nhau và hai đầu gối tách về hai phía. giữ nguyên khoảng 20 giây.

- tập các cơ vùng chậu bằng cách hóp cơ trong khoảng 3-5 giây, thả lỏng trong khoảng 3 giây và sau đó lặp lại động tác trên.

bài tập kegel này là cách tuyệt vời để thu nhỏ âm đạo sau sinh cho các chị em, không phải chị em nào cũng gặp phải tình trạng âm đạo không co dãn như trước sau khi sinh nhưng nếu chị em nào gặp thì nên áp dụng bài luyện tập thu nhỏ âm đạo kegel này nhé. bài tập này được rất nhiều chị em áp dụng và cho hiệu quả mĩ mãn rồi đấy.
    chúc các chị em thành công và có một gia đình hạnh phúc!

hoanghanh Guest
    giờ em mới biết có những bài tập thu nhỏ âm đạo sau sinh như này đấy, note ngay để sau này sinh bé còn áp dụng :d

cuongcung Guest
    ứng dụng trong vài tháng sau khi sinh chắc hiệu quả nhỉ? nhưng khi đó phải chăm con mà, sao mà tập tành đc chứ.

dothithuvan Guest
    thật ra bài tập thu nhỏ âm đạo sau sinh đâu có khó khăn gì đâu, mình đã thử rồi. hít vào thở ra rồi ưỡn bụng để âm đạo co bóp, không hề tốn nhiều thời gian đâu. bạn cứ lựa lúc con ngủ ấy.

maixa789 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lê thị hoài thu
    thật ra bài tập thu nhỏ âm đạo sau sinh đâu có khó khăn gì đâu, mình đã thử rồi. hít vào thở ra rồi ưỡn bụng để âm đạo co bóp, không hề tốn nhiều thời gian đâu. bạn cứ lựa lúc con ngủ ấy.
    mỗi ngày làm tầm 10-15 phút liệu có đc ko bạn ơi? :d tại mình ko kiên nhẫn lắm, làm vài phút là chán.

mrtan1989 Guest
    mình cũng có tìm đọc trên những diễn đàn thẩm mỹ có khá nhiều cách hay vừa giúp mình thư giãn rèn luyện sức khỏe vừa giúp thu nhỏ âm đạo sau sinh nữa. chị em có thể tham khảo thêm ở đây :http://trehoavungkin.org/tong-hop-bai-tap-thu-nho-dao-sau-sinh-ai-ngo-toi.html

có phải kiên trì không chủ thớt ơi