Trâu được biết đến là loài vật khá gần gũi với đời sống người dân Việt Nam, đặc biệt là các vùng nông thôn. Nhưng đối với việc nằm mơ thấy con trâu thì hoàn toàn khác biệt, nằm ngủ mơ thấy trâu có một ý nghĩa riêng và mang lại những điềm báo cho người nhìn thấy. Hãy cùng chuyên mục dự đoán kết quả xổ số miền bắc giải mã xem đánh xổ số con gì nhé

Mơ thấy một đàn trâu con (nghé): điềm báo về tương lai sẽ được mọi người xung quanh yêu mến, giúp đỡ lúc khó khăn. Đối với phụ nữ nằm mơ thấy nghé sẽ có thể mang thai.

Nằm mơ thấy trâu bị thương hoặc chết: điềm báo về việc bạn cần phải cẩn thận trong mọi việc ở thời gian sắp tới.

Mơ thấy một đàn trâu rừng: điềm báo tốt lành, bạn sẽ có được một cuộc sống ấm no và bình yên trong tương lai sắp tới.

Nếu bạn là nam giới mà mộng thấy con trai của mình chạy theo trâu, điềm báo rằng bạn cần phải đề phòng với người phụ nữ bên cạnh mình. Bởi vì, giấc mơ ngụ ý vì phụ nữ mà có thể bạn sẽ bị mất hết thanh danh.

Nữ giới mơ thấy bị trâu đuổi, điềm báo nếu bạn theo đuổi một người đàn ông khác và lạnh nhạt với chồng thì bạn sẽ khó có thể trở nên giàu có được.

Giấc mơ thấy con trâu chết điều đó không may mắn chút nào. Sắp tới bạn sẽ gặp nhiều chuyện khó chịu và không may đấy. Bạn phải bình tĩnh để giải quyết mọi chuyện nhé. Mọi việc sẽ qua nhanh thôi.

Còn nếu bạn mơ thấy chính tay mình giết con trâu làm thịt thì lại là điềm báo hoàn toàn khác. Nếu bạn mơ thấy giấc mơ giết con trâu thì có nghĩa là bạn chuẩn bị sẽ được người khác vô cùng kính trọng trong thời gian sắp tới. Hãy dung uy danh của mình đễ nắm bắt và phát triển bản thân bạn có thể gặt hái được nhiều thành công hơn đấy.

Mơ thấy trâu đánh xổ số con 76