Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Mình thấy trên thị trường ít có loại thuốc tẩy nốt ruồi lắm, tìm mạng cũng không thấy luôn, thấy bảo toàn tự chế thôi, mình thấy mấy thuốc tự chế mà không rõ nguồn gốc thì nguy hiểm lắm, nếu tự chế thì thà tự làm bằng các cách tự nhiên lại an toàn hơn như dùng tỏi, nước ép gừng, hay giấm táo cũng được,dùng luôn mà không cần pha chế gì cả

Trích dẫn Gửi bởi kieutrang90
    Thuốc tẩy nốt ruồi dermatend của Mỹ mình chưa nghe bao giờ. Mình thấy bạn mình bảo ra mấy tiệm bán mỹ phẩm làm tóc hỏi thuốc tẩy nốt ruồi, tiệm nào cũng có, nghe nói giá khoảng 10k 1 hũ, bạn tẩy thoải mái, mấy chục nốt, họ thường bán cho các tiệm làm tóc mua về tẩy cho khách, ko biết loại này ok ko nhỉ?
    Ui mấy loại này chắc tự chế à, không nhãn mác không xuất sứ nguy hiểm lắm bạn ạ, tý thì ăn mòn cả da chứ không chủ quan được đâu bạn ạ, mình thấy mấy kem hay thuốc tẩy nốt ruồi rất ít bán trên thị trường nên tốt hơn hết là nên cẩn thận

Đúng đó, thuốc tẩy nốt ruồi ko nhãn mác với tự chế, kem trộn thì nguy hiểm lắm. Lúc đầu có thể thấy là có trị đươc, nhưng mà sau thì mới thấy là gần như ko có tác dụng đâu, lại còn bị hỏng da như sẹo lõm rồi da đổi màu nữa. Mấy cái loại kem trộn rẻ tiền như thế chỉ có hại thôi, lợi thì gần như là số ko luôn đó

dulichcondao Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bebingo
    Đừng có mà ham ra mấy tiệm bán mỹ phẩm làm tóc hỏi thuốc tẩy nốt ruồi giá khoảng 10k 1 hũ, mà tẩy thoải mái nha. Bạn o đọc báo thấy thông tin về mấy loại thuốc tẩy nốt ruồi này à? chúng có hại lắm. Bạn mà mua thuốc tẩy nốt ruồi nên mua loại đắt ấy, có nhãn mác đoàng hoàng ấy, thế mới an toàn
    Đúng đấy bạn, mà nói thật là chả cần đọc báo nghe lọ tẩy nốt ruồi 10k rồi không nhãn mác cẩn thận thì cũng đủ nghi ngờ rồi, mấy loại này tránh xa co lành tý nữa tẩy nốt ruồi lại thành tẩy cả mặt rồi trị mất toi tiền không lại với lọ 10k

Trích dẫn Gửi bởi milo
    Đúng đấy bạn, mà nói thật là chả cần đọc báo nghe lọ tẩy nốt ruồi 10k rồi không nhãn mác cẩn thận thì cũng đủ nghi ngờ rồi, mấy loại này tránh xa co lành tý nữa tẩy nốt ruồi lại thành tẩy cả mặt rồi trị mất toi tiền không lại với lọ 10k
    Nói thật là mình không hiểu sao vẫn nhiều bạn cứ mù quáng đâm đầu vào mua ấy, nhìn cái lọ đã không thể tin tưởng được rồi mà vẫn mua vãn dùng xong lại phỉ đi viện chữa, đúng là khó hiểu

Trích dẫn Gửi bởi thẩm mỹ
    Ôi nói đến tẩy nốt ruồi, tẩy xong phải tránh nắng đến bao giờ lành mới thôi. Ngày xưa phòng tớ có bà đi tẩy nốt ruồi, xong về mặt như bị ong đốt, bình thường chẳng ai biết có nốt ruồi thế mà tự nhiên đi tẩy người ta mới biết. Mất gần 1 tháng nó mới rụng đấy.
    Còn nhiều đứa bạn tớ chỉ ra mấy hàng cắt tóc gội đầu cho người ta bôi thuốc vào nốt ruồi, mấy hôm sau nó khô thành vảy thì bóc ra là ngon lành, chả lo sẹo lõm. ko biết thực hư ra sao
    Dùng mấy lọ thuốc ngoài tiệm cắt tóc gội đầu à, mình khuêyn bạn là nên tránh đi, chẳng rõ nguồn gốc ra sao, hm nay nó dùng được nốt ruồi, rồi mấy bữa nữa nó biến chứng thì nó tróc cả da ra đấy, rồi phù nề thì lúc đấy có khóc cũng muộn rồi

Trích dẫn Gửi bởi thẩm mỹ
    Ôi nói đến tẩy nốt ruồi, tẩy xong phải tránh nắng đến bao giờ lành mới thôi. Ngày xưa phòng tớ có bà đi tẩy nốt ruồi, xong về mặt như bị ong đốt, bình thường chẳng ai biết có nốt ruồi thế mà tự nhiên đi tẩy người ta mới biết. Mất gần 1 tháng nó mới rụng đấy.
    Còn nhiều đứa bạn tớ chỉ ra mấy hàng cắt tóc gội đầu cho người ta bôi thuốc vào nốt ruồi, mấy hôm sau nó khô thành vảy thì bóc ra là ngon lành, chả lo sẹo lõm. ko biết thực hư ra sao
    Nghe bạn nói có vẻ nguy hiểm quá, Đi tấy nốt ruồi kiểu gì mà lại bị sưng nhỉ, có phải do dị ứng không, hay là nhiễm trùng? Bạn ơi, sau 1 tháng thì khỏi à, hay là nó vẫn còn sẹo? Nếu như sung mà 1 tháng nó rụng mà khỏi luôn thì làm cũng được mà, quan trọng là kết quả, quá trình chỉ là 1 phần thôi

Trích dẫn Gửi bởi phuongkt
    Nói thật là mình không hiểu sao vẫn nhiều bạn cứ mù quáng đâm đầu vào mua ấy, nhìn cái lọ đã không thể tin tưởng được rồi mà vẫn mua vãn dùng xong lại phỉ đi viện chữa, đúng là khó hiểu
    Giờ nhiều bạn vẫn cả tin mà, nó nói mấy câu ngon ngọt xong là rút tiền mua luôn, mấy lọ thấy bảo 10k, thật ra cũng chả nhiều nhặn gì nhưng không an toàn, lỡ rủi làm sao thì đi chữa có mà mất tiền triệu

hoangtr3sis2s Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kydanh
    Bạn có thể sử dụng bất cứ một sản phẩm hay một loại thuốc tẩy nốt ruồi nào. Chẳng hạn như các loại kem hoặc các loại thuốc chiết xuất thảo mộc để tẩy nốt ruồi bằng cách loại bỏ các da bẩn, tiêu diệt tốt hơn các tế bào tạo nên các nốt ruồi. Từ đó tạo và để lộ ra làn da tự nhiên và khỏe mạnh bên dưới.

Tuy nhiên, tùy theo các loại thuốc khác nhau mà bạn có thể lựa chọn các loại thuốc tẩy nốt ruồi khác nhau. Chỉ cần bạn luôn cố gắng lựa chọn các loại thuốc tẩy nốt ruồi tự nhiên nhất hoặc sử dụng một loại kem, sản phẩm tương tự với thành phần tự nhiên và thảo dược. Vì những loại thuốc tẩy nốt ruồi này khá an toàn và không ảnh hưởng xấu tới làn da của bạn sau này.

Để loại bỏ nốt ruồi, bạn hãy làm theo bước đơn giản sau:
    - Cần làm sạch khu vực và xung quanh các nốt ruồi bạn đang muốn tẩy.
    - Bạn có thể sử dụng đá bọt hoặc một cây kim để làm hơi xước các nốt ruồi. Bạn không cần phải làm xước nhiều, nhưng một chút đầu sâu là cần thiết. Điều này tạo điều kiện cho sự xâm nhập hiệu quả của thuốc tẩy nốt ruồi thấm vào phần bên trong làn da của bạn.
    - Sử dụng kem loại bỏ nốt ruồi của bạn nhẹ nhàng trên bề mặt và để cho nó thấm vào nốt ruồi trong một thời gian thiết lập.
    - Bạn sẽ thấy nốt ruồi sẽ bị mất đi trong một hoặc hai ngày và nó sẽ rơi tự nhiên xuống
    Tẩy nốt ruồi bằng thuốc tẩy nốt ruồi thì phải làm y xì như thế này mới được hả bạn?
    Mình cứ tưởng chỉ cần bôi lên là xong con ong thôi. Mà có thuốc tẩy nốt ruồi nào tốt không, bạn bảo hộ mình với, mình thấy chỉ có mấy loại thuốc trộn là bán nhiều thôi, ko cái nào có tên nhãn đoàng hoàng cả

Mikitang1510 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi masumi
    Tẩy nốt ruồi bằng thuốc tẩy nốt ruồi thì phải làm y xì như thế này mới được hả bạn?
    Mình cứ tưởng chỉ cần bôi lên là xong con ong thôi. Mà có thuốc tẩy nốt ruồi nào tốt không, bạn bảo hộ mình với, mình thấy chỉ có mấy loại thuốc trộn là bán nhiều thôi, ko cái nào có tên nhãn đoàng hoàng cả
    Giờ thuốc tẩy nốt ruồi thấy nó không phổ biến bạn ạ, chỉ có mấy lọ ko nhãn mác của hiệu thuốc thôi, mà mấy lọ này thì dùng cũng nguy hiểm, bạn cũng có thể làm các bước như thế, nhưng thay vào đó, bạn có thể áp dụng các phương pháp tự nhiên cũng được, như chanh hay tỏi hoặc gừng

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối