Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35

Răng sứ titan có tốt không?

Răng sứ titan có tốt không thế cả nhà? Mình đang muốn đi bọc lại răng sứ, tại răng của mình hiện bị vàng quá, lúc trước cũng do một thời gian dài phải uống kháng sinh nên răng có hơi bị xỉn, nhiều lúc thấy mất tự nhiên lắm. Giao tiếp cũng mất tự tin, nới chuyện với bạn bè cũng ngại cười đùa. Hiện mình thấy có phương pháp bọc răng sứ nhiều người hay áp dụng, có bọc loại răng sứ titan thấy bảo an toàn mà tuổi thọ lâu, không biết có tốt thật không, giá cả thế nào, mọi người ai làm chưa cho mình ít thông tin với nhé.

Bọc răng sứ titan cũng không re đâu bạn, hình như tính riêng lẻ cho từng răng, 1 răng cũng tầm hơn 2 triệu thì phải, nếu cả hàm chắc phải chục triệu đấy, bạn cứ đến bệnh viện răng ham mặt mà tìm hiểu cho chính xác nhé.

Thấy bảo bọc răng sứ titan an toàn không gây ra vấn đề gì, tuổi thọ bọc cũng kéo dài tầm 10 năm đấy bạn, tuy nhiên cũng phải ai bọc rồi mới là rõ nhất. bạn nên tham khảo và tìm hiểu từ bác sĩ trước để biết rõ hơn, và có thể chọn phương pháp khác phù hợp và tốt hơn, nếu bạn cảm thấy bọc sứ titan không ổn

Titan là kim loại quý, với các ưu điểm như không bị oxi hóa, không bị ăn mòn, nhẹ lại tương hợp sinh học tốt với các kim loại khác. Có thể nói đây là kim loại hội tụ đầy đủ những ưu điểm, đặc biệt cơ thể không có sự loại bỏ hay đào thải kim loại này. Răng sứ bằng titan có ưu điểm như thẩm mỹ cao, màu sắc đẹp, không bị đen viền cổ răng như răng sứ kim loại, dễ thích nghi. Tuy nhiên giá thành của răng sứ titan lại đắt hơn nhiều so với răng sứ kim loại, nhưng thời gian sử dụng được lâu hơn, thường là trên 15 năm.

sanhose14 Guest
    Răng sứ titan là dùng để thay răng hay là để trám răng hả mọi người?
    Mình bị sứt răng hàm, nếu thế thì mình nên đi trám răng hay là nhổ đi, rồi lắp răng giả vào nhỉ? Răng sứ titan thì dùng cho răng hàm tốt ko?
    Chẳng hiểu sao chỉ có răng hàm mình là có vấn đề, răng khác ko sao.

Răng sứ titan theo mình tìm hiểu thì đây là răng sứ kim loại , khung sườn làm bằng hợp kim có chứa 4 -6 % titanium và được phủ men sứ bên ngoài. Răng sứ này có các ưu điểm của răng sứ tiêu chuẩn .
    Ưu điểm là nó không bị oxy hóa trong môi trường miệng tác động bởi dịch nước bọt đâu

Trích dẫn Gửi bởi diephuog
    Răng sứ titan là dùng để thay răng hay là để trám răng hả mọi người?
    Mình bị sứt răng hàm, nếu thế thì mình nên đi trám răng hay là nhổ đi, rồi lắp răng giả vào nhỉ? Răng sứ titan thì dùng cho răng hàm tốt ko?
    Chẳng hiểu sao chỉ có răng hàm mình là có vấn đề, răng khác ko sao.
    Răng sưu titan là dùng bọc răng hay sao đó bạn, nếu bạn bị sứt răng thì đi bọc răng thôi. Răng hàm bạn có vấn đề chắc là do yếu và quá trình chăm sóc chưa được tốt, vì răng hàm dùng để nghiền nhai thức ăn nếu không chăm sóc cẩn thận hay khiến bị viêm lợi lắm bạn ạ.

myone Guest
    Bị sứt răng thì đi bọc răng có được ko? Mình thấy còn phải xem nguyên nhân nữa đó. Nếu như bạn do tác động bên ngoài như ngã hay tai nạn gì đó mà bị sứt răng thì mới dùng pp bọc răng sứ titan thôi, còn ko thì bạn nên khám cẩn thận trước khi đi bọc răng bạn ạ. Bọc vô rồi vài bữa nó lại sứt thì nhục :

Trích dẫn Gửi bởi anh chàng đẹp trai
    Bị sứt răng thì đi bọc răng có được ko? Mình thấy còn phải xem nguyên nhân nữa đó. Nếu như bạn do tác động bên ngoài như ngã hay tai nạn gì đó mà bị sứt răng thì mới dùng pp bọc răng sứ titan thôi, còn ko thì bạn nên khám cẩn thận trước khi đi bọc răng bạn ạ. Bọc vô rồi vài bữa nó lại sứt thì nhục :
    bọc rồi mà vấn bị sứt nữa hả, sứt răng thì hầu hết do tác dộng bên ngoài thôi chứ nhỉ, không lẽ răng tự sứt rồi tự vỡ được hả, mà đã bóc răng rồi thì chả lẽ lại bị sứt cả lớp vỏ bọ nữa à, có vẻ muốn bọc cũng không phải chuyện đơn giản

Trích dẫn Gửi bởi dinhhuong
    Răng sứ titan theo mình tìm hiểu thì đây là răng sứ kim loại , khung sườn làm bằng hợp kim có chứa 4 -6 % titanium và được phủ men sứ bên ngoài. Răng sứ này có các ưu điểm của răng sứ tiêu chuẩn .
    Ưu điểm là nó không bị oxy hóa trong môi trường miệng tác động bởi dịch nước bọt đâu
    Nghe có vẻ được đấy nhỉ, nhưng không biết phương pháp này đắt không nhỉ, nếu bọc thì khoảng bao tiền thế bạn, cái này là tính giá bọc theo chiếc hả hay thế nào đấy

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối